shafi_banner

Kayayyaki

Gina a cikin nau'in kewayawa mota mai taushi mai farawa/ majalisar ministoci

Takaitaccen Bayani:

Ayyukan kariyar farawa mai laushi yana aiki ne kawai ga kariya ta mota.Maɗaukaki mai laushi yana da tsarin kariya mai gina jiki, kuma mai farawa yana tafiya lokacin da kuskure ya faru don dakatar da motar. Canjin wutar lantarki, katsewar wutar lantarki da cunkoson ababen hawa kuma na iya sa motar ta yi tafiya.


Cikakken Bayani

Hadarin girgiza wutar lantarki

Akwai wutar lantarki a wurare masu zuwa, wanda zai iya haifar da mummunar haɗarin girgizar lantarki kuma yana iya zama m:
● igiyar wutar AC da haɗin kai
● Fitar wayoyi da haɗin kai
Yawancin sassa na masu farawa da kayan aikin zaɓi na waje
Kafin buɗe murfin mai farawa ko yin kowane aikin gyarawa, dole ne a ware wutar lantarki ta AC daga mai farawa tare da ingantaccen na'urar keɓewa.

Gargadi-hadarin girgiza wutar lantarki
Muddin an haɗa wutar lantarki ta wadatarwa (ciki har da lokacin da mai kunnawa ya lalace ko jiran umarni), motar bas da ma'aunin zafi dole ne a yi la'akari da rayuwa.

Gajeren kewayawa
Ba za a iya hana gajeriyar kewayawa ba. Bayan an yi nauyi mai tsanani ko gajeriyar kewayawa, wakili mai izini ya kamata ya gwada yanayin fara aiki mai laushi.

Kariyar da'irar ƙasa da reshe
Dole ne mai amfani ko mai sakawa ya samar da ingantaccen ƙasa da kariyar kewaye reshe daidai da buƙatun ƙa'idodin amincin lantarki na gida.

Don aminci
● Aikin tsayawa na farawa mai laushi baya keɓance ƙarfin lantarki mai haɗari a fitowar mai farawa. Kafin a taɓa haɗin lantarki, dole ne a cire haɗin mai farawa mai laushi tare da ingantaccen na'urar keɓewar lantarki.
● Aikin kariyar farawa mai laushi yana aiki ne kawai ga kariyar mota. Dole ne mai amfani ya tabbatar da amincin ma'aikatan injin.
A wasu yanayin shigarwa, fara na'ura na bazata na iya yin haɗari ga amincin ma'aikatan injin kuma yana iya lalata injin. A irin waɗannan lokuta, ana ba da shawarar cewa ka shigar da maɓalli mai keɓancewa da na'urar keɓewa (kamar ɗan kwangilar wuta) wanda tsarin tsaro na waje zai iya sarrafa shi (kamar tasha ta gaggawa da lokacin gano kuskure) akan wutar lantarki mai sauƙi.
● Mai farawa mai laushi yana da tsarin kariya da aka gina, kuma mai farawa yana tafiya lokacin da kuskure ya faru don dakatar da motar. Canjin wutar lantarki, katsewar wutar lantarki da cunkoson ababen hawa na iya haifar da
mota don tafiya.
● Bayan kawar da musabbabin rufewar, motar na iya sake kunnawa, wanda zai iya yin barazana ga amincin wasu injuna ko kayan aiki. A wannan yanayin, dole ne a yi daidaitaccen tsari don hana motar sake kunnawa bayan rufewar da ba a zata ba.
● Farawa mai laushi shine kayan da aka tsara da kyau wanda za'a iya haɗawa cikin tsarin lantarki; dole ne mai tsara tsarin / mai amfani ya tabbatar da cewa tsarin lantarki yana da aminci kuma ya cika buƙatun daidaitattun ka'idodin aminci na gida.
● Idan ba ku bi shawarwarin da ke sama ba, kamfaninmu ba zai ɗauki alhakin duk wani lahani da ya haifar ba.

Girman bayyanar da shigarwa na ginanniyar kewayawa mai hankali mai motsi mai motsi

a
Samfurin ƙayyadaddun bayanai Girma (mm) Girman shigarwa (mm)

W1

H1

D

W2

H2

H3

D2

0.37-15KW

55

162

157

45

138

151.5

M4

18-37KW

105

250

160

80

236

M6

45-75KW

136

300

180

95

281

M6

90-115KW

210.5

390

215

156.5

372

M6

Wannan mai farawa mai laushi shine ci-gaba mai laushi mai laushi na dijital wanda ya dace da injina tare da ikon kama daga 0.37kW zuwa 115k. Yana ba da cikakkiyar saiti na ingantattun injina da ayyukan kariyar tsarin, yana tabbatar da ingantaccen aiki har ma a cikin mafi girman yanayin shigarwa.

Jerin ayyuka

Lanƙwan farawa mai laushi na zaɓi
●Fara hawan wutar lantarki
●Tsarin karfin juyi

Lanƙwan tasha mai laushi na zaɓi
● parking kyauta
●Kira mai taushin lokaci

Fadada shigar da zaɓuɓɓukan fitarwa
● shigarwar sarrafawa mai nisa
Fitowar watsawa
● RS485 fitarwa na sadarwa

Nuni mai sauƙin karantawa tare da cikakkiyar amsa
●Panel aiki mai cirewa
● Gina-ginen Sinanci + Nuni na Ingilishi

Kariyar da za a iya daidaitawa
●Rashin lokacin shigarwa
●Rashin lokaci na fitarwa
●Yawan wuce gona da iri
●Farawa overcurrent
● Gudu da yawa
● Ƙaddamarwa

Samfuran da suka dace da duk buƙatun haɗin kai
● 0.37-115KW (ƙididdiga)
● 220VAC-380VAC
●Haɗin siffar tauraro
ko haɗin triangle na ciki

Umurnai don Tashoshin Waje na Gina a Wurin Ketare Hannun Mota Mai taushin Farawa

a
Nau'in tasha

Tasha No.

Sunan ƙarshe

Umarni
 

Babban kewayawa

R,S,T

Shigar da Wuta

Shigar da wutar lantarki mai sauƙi mai sauƙi mai mataki uku

U,V,W

Fitowar Fara mai laushi

Haɗa motar asynchronous mai mataki uku

Sarrafa madauki

Sadarwa

A

Saukewa: RS485+

Don sadarwar ModBusRTU

B

RS485-

 

 

 

 

Shigarwar dijital

12V

Jama'a

12V na kowa
 

IN1

 

fara

Gajeren haɗi tare da gama gari (12V) farawa mai laushi mai farawa
 

IN2

 

Tsaya

Cire haɗin daga tashar gama gari (12V) don dakatar da farawa mai laushi
 

IN3

 

Laifin Waje

Short-circuit tare da gama gari (12V)

, farawa mai laushi da rufewa

Mai taushi fara samar da wutar lantarki

A1

 

AC200V

AC200V fitarwa

A2

 

 

 

 

 

Relay Programming 1

 

TA

 

Relay Programming gama gari

Fitowar shirin, samuwa daga Zaɓi daga ayyuka masu zuwa:

  1. Babu aiki
  2. Ayyukan iko
  3. Ayyukan farawa mai laushi
  4. Kewaya aikin
  5. Ayyukan tsayawa mai laushi
  6. Ayyuka na lokacin gudu
  7. Ayyukan jiran aiki
  8. Ayyukan gazawa
 

TB

Rufe watsa shirye-shirye akai-akai

 

TC

Ana buɗe relay na shirye-shirye kullum

Aiki Panel

a

key

aiki

Fara

mai farawa

TSAYA/RST

  1. Idan akwai kuskure, sake saitawa
    1. Tsaida motar yayin farawa

ESC

Fita menu/menu mai ƙima
a
  1. A cikin yanayin farawa, maɓallin sama zai kira ƙirar nuni don ƙimar halin yanzu na kowane lokaci
    1. Matsar da zaɓi sama a cikin yanayin menu
b
  1. Nuni dubawa don kowane ƙimar halin yanzu, maɓalli na ƙasa don kashe kowane nuni na yanzu
    1. Matsar da zaɓi sama a cikin yanayin menu
c
  1. A cikin yanayin menu, maɓallin juyawa yana motsa menu na abubuwa 10
  2. A cikin menu na ƙasa, maɓallin juyawa yana motsa ɗan zaɓin menu zuwa dama a jere
  3. Dogon latsa ka riƙe ƙaura a yanayin jiran aiki don kiran sake saitin masana'anta da share bayanan rikodin kuskure

SET/Shiga

  1. Kira menu yayin jiran aiki
  2. Shigar da menu na gaba a cikin babban menu
  3. Tabbatar da gyare-gyare

Hasken kuskure

  1. Haskakawa lokacin farawa/gudanar da motar
    1. walƙiya yayin rashin aiki

Matsayin Starter LED

suna

Haske

fiɗa

gudu Motar tana cikin farawa, gudu, tasha mai laushi, da yanayin birki na DC.
trippingoperation Mai farawa yana cikin faɗakarwa/tsawon yanayi

Hasken LED na gida yana aiki ne kawai don yanayin sarrafa madannai. Lokacin da hasken ke kunne, yana nuna cewa kwamitin zai iya farawa da tsayawa. Lokacin da hasken ke kashe, mitaBa za a iya farawa ko dakatar da panel ɗin nuni ba.

Ma'auni na asali

aiki

lamba

sunan aiki

saita iyaka

Modbus address

 

F00

Ƙimar farawa mai laushi na halin yanzu

Motar da aka kimanta halin yanzu

0

Bayani: Ƙididdigar aikin halin yanzu na mai farawa mai laushi bai kamata ya wuce aikin halin yanzu na injin da ya dace ba [F00]
 

F01

Motar da aka kimanta halin yanzu

Motar da aka kimanta halin yanzu

2

Bayani: Ƙididdigar aikin halin yanzu na injin da ake amfani da shi ya kamata ya yi daidai da na yanzu da aka nuna a kusurwar dama na allo.
 

 

 

 

 

 

F02

 

 

 

 

yanayin sarrafawa

0: Hana farawa

1: Ikon madannai guda ɗaya

2: Ikon waje yana sarrafawa daban-daban

3: Keyboard+ sarrafa waje

4: Ikon sadarwa daban

5: Allon allo + Sadarwa

6: Sadarwar Kula da waje +

7: Allon madannai+ iko na waje

+ sadarwa

 

 

 

 

3

Bayani: Wannan yana ƙayyade waɗanne hanyoyi ko haɗin hanyoyin zasu iya sarrafa farawa mai laushi.

  1. Allon madannai: yana nufin sarrafa maɓalli mai laushi don farawa mai laushi
  2. Ikon waje: yana nufin tashar sarrafa waje ta 12V wanda aka sarrafa ta farawa mai laushi
  3. Sadarwa: yana nufin sarrafa tashoshin sadarwa 485 ta hanyar farawa mai laushi
 

 

F03

Hanyar farawa 000000

0: Ƙarfin wutar lantarki ya fara

1: Iyakantaccen farawa na yanzu

4

Bayani: Lokacin da aka zaɓi wannan zaɓi, mai farawa mai laushi zai ƙaru da sauri daga [35%] zuwa [voltage mai ƙima] * [F05], sannan a hankali ƙara ƙarfin lantarki. A cikin lokacin [F06], zai ƙaru zuwa [ƙimar ƙarfin lantarki]. Idan lokacin farawa ya wuce [F06]+5 daƙiƙa kuma har yanzu ba a gama farawa ba, lokacin farawa zai ƙare.

a ba da rahoto

 

F04

Farawa na ƙayyadaddun kaso na yanzu 50% ~ 600%

50% ~ 600%

5

Bayani: Mai farawa mai laushi zai ƙara ƙarfin lantarki a hankali yana farawa daga [ƙirar ƙarfin lantarki] * [F05], muddin na yanzu bai wuce [F01] * [F04] ba, za a ci gaba da haɓakawa zuwa [ƙimar ƙarfin lantarki]
 

F05

Kashi na farawa ƙarfin lantarki

30% ~ 80%

6

Bayani: [F03-1] da [F03-2] masu farawa masu laushi za su ƙara ƙarfin lantarki a hankali farawa daga [ƙimar ƙarfin lantarki] * [F05]
 

F06

START lokaci

1s ~ 120s

7

Bayani: Mai farawa mai laushi yana kammala matakin sama daga [ƙirar ƙarfin lantarki] * [F05] zuwa [voltage mai ƙima] a cikin lokacin [F06]
F07

Lokacin tsayawa mai laushi

0s ~ 60s

8

Ƙarfin farawa mai laushi yana raguwa daga [0] a cikin lokacin [F07].
 

 

 

F08

 

 

 

Relay mai shirye-shirye 1

0: Babu aiki

1: Ikon aiki

2: Mataki na tsakiya mai laushi mai laushi 3: Yin aiki

4: Aiki mai laushi mai laushi 5: Gudun ayyuka

6: Aikin jiran aiki

7: Aikata laifi

 

 

 

9

Bayani: Ƙarƙashin wane yanayi zai iya sauya relays na shirye-shirye
 

F09

Relay 1 jinkiri

0 ~ 600s

10

Bayani: Relays shirye-shirye sun cika canzawa bayan kunna yanayin sauyawa da wucewa【F09】 lokaci
F10 adireshin imel

1 ~ 127

11

Bayani: Lokacin amfani da sarrafa sadarwa 485, adireshin gida.
F11 Baud darajar

0:2400 1:4800 2:9600 3:19200

12

Bayani: Mitar sadarwa lokacin amfani da sarrafa sadarwa
 

F12

Matsayin aiki mai yawa

1 ~ 30

13

Bayani: Lamba mai lankwasa na alakar da ke tsakanin girman juzu'i na yanzu da lokacin da za a haifar da tashe-tashen hankula da kashewa, kamar yadda aka nuna a hoto 1
 

F13

Fara overcurrent mahara

50% -600%

14

Bayani: Yayin aikin farawa mai laushi, idan ainihin halin yanzu ya wuce [F01]

* [F13], mai ƙidayar lokaci zai fara. Idan ci gaba da tsawon lokaci ya wuce [F14], mai farawa mai laushi zai yi balaguro kuma ya ba da rahoto [farawa mai yawa]

 

F14

Fara lokacin kariyar wuce gona da iri

0s-120s

15

Bayani: Yayin aikin farawa mai laushi, idan ainihin halin yanzu ya wuce [F01] * [F13], mai ƙidayar lokaci zai fara. Idan ci gaba da tsawon lokaci ya wuce [F14]

, mai laushi mai farawa zai yi tafiya kuma ya ba da rahoto [farawa overcurrent]

 

F15

Yin aiki da yawa fiye da kima

50% -600%

16

Bayani: Yayin aiki, idan ainihin halin yanzu ya wuce [F01] * [F15]

, lokaci zai fara. Idan ya ci gaba da wuce [F16], mai farawa mai laushi zai yi balaguro kuma ya ba da rahoton [gudu mai jujjuyawa]

 

F16

Gudun lokacin kariyar wuce gona da iri

0s-6000s

17

Bayani: Yayin aiki, idan ainihin halin yanzu ya wuce [F01] * [F15]

, lokaci zai fara. Idan ya ci gaba da wuce [F16], mai farawa mai laushi zai yi balaguro kuma ya ba da rahoton [gudu mai jujjuyawa]

 

F17

Rashin daidaituwa na matakai uku

20% ~ 100%

18

Bayani: Lokaci yana farawa lokacin da [madaidaicin ƙimar mataki-uku]/[ma'anar ma'anar mataki-uku] -1> [F17], yana dawwama fiye da [F18], mai farawa mai laushi ya fashe kuma ya ba da rahoton [rashin daidaituwa na mataki uku]
 

F18

Lokacin kariyar rashin daidaituwa kashi uku

0s ~ 120s

19

Bayani: Lokacin da rabo tsakanin kowane nau'i biyu a cikin halin yanzu na lokaci uku ya yi ƙasa da [F17], lokaci ya fara, yana dawwama fiye da [F18], mai farawa mai laushi ya fashe kuma ya ba da rahoton [rashin daidaituwa na mataki uku]
lamba sunan aiki

saita iyaka

Modbus address

 

F19

Ƙunƙashin kariya da yawa

10% ~ 100%

20

Bayani: Lokacin da rabo tsakanin kowane nau'i biyu a cikin halin yanzu na lokaci uku ya yi ƙasa da [F17], lokaci ya fara, yana dawwama fiye da [F18], mai farawa mai laushi ya fashe kuma ya ba da rahoton [rashin daidaituwa na mataki uku]
 

F20

Ƙaddamar da lokacin kariya

1s ~ 300s

21

Bayani: Lokacin da ainihin halin yanzu ya yi ƙasa da [F01] * [F19] bayan farawa

, lokacin farawa. Idan tsawon lokacin ya wuce [F20], mai farawa mai laushi yana tafiya yana ba da rahoto [motar da ke ƙarƙashin kaya]

F21 Ƙimar daidaitawar A-lokaci na yanzu

10% ~ 1000%

22

Bayani: [Nuna Yanzu] za a daidaita shi zuwa [Asali na Yanzu] * [F21]
F22 Ƙimar daidaitawar lokaci-B

10% ~ 1000%

23

Bayani: [Nuna Yanzu] za a daidaita shi zuwa [Asali na Yanzu] * [F21]
F23 C-phase darajar daidaitawa na yanzu

10% ~ 1000%

24

Bayani: [Nuna Yanzu] za a daidaita shi zuwa [Asali na Yanzu] * [F21]
F24 Kariyar wuce gona da iri

0: Tasha Tafiya 1: Rashin kula

25

Bayani: Shin tafiyar ta taso ne lokacin da yanayin aiki ya cika
F25 Fara kariya ta wuce gona da iri

0: Tasha Tafiya 1: Rashin kula

26

Bayani: Shin tafiyar ta taso ne lokacin da yanayin ya cika
F26 Kariyar ta wuce gona da iri

0: Tasha Tafiya 1: Rashin kula

27

Bayani: Shin tafiyar ta taso ne lokacin da yanayin aiki ya cika
F27 Kariyar rashin daidaituwa ta matakai uku

0: Tasha Tafiya 1: Rashin kula

28

Bayani: Shin tafiyar ta taso ne lokacin da yanayin rashin daidaituwa na matakai uku ya cika
F28 Kariyar ƙasa

0: Tasha Tafiya 1: Rashin kula

29

Bayani: Shin tafiyar ta taso ne lokacin da motar da ke ƙarƙashin yanayin kaya ta cika
F29 Kariyar asarar lokaci na fitarwa

0: Tasha Tafiya 1: Rashin kula

30

Bayani: Shin tafiyar ta taso ne lokacin da yanayin [lokacin fitarwa] ya cika
F30 Kariyar rushewar Thyristor

0: Tasha Tafiya 1: Rashin kula

31

Bayani: Shin tafiyar ta taso ne lokacin da sharuɗɗan thyristor suka cika
F31 Yaren fara aiki mai laushi

0: Turanci 1: Sinanci

32

Bayani: Wane harshe aka zaɓa azaman harshen aiki
 

 

F32

 

Zaɓin kayan aikin famfo ruwan famfo

0: babu

1: Kwallo mai iyo

2: Lantarki lamba matsa lamba ma'auni

3: Relay matakin samar da ruwa 4: Magudanar ruwa matakin gudu

 

 

33

Bayani: Duba Hoto 2
 

F33

Gudanar da Simulators  

-

Bayani: Lokacin fara shirin simulation, tabbatar da cire haɗin babban kewaye
 

F34

Yanayin nuni biyu 0: Ikon gida mai inganci 1: Ikon gida mara inganci  
Bayani: Shin aikin ɗagawa mai laushi allon nuni akan jiki yana da tasiri yayin saka ƙarin allon nuni
F35

kalmar sirri ta kulle siga

0 ~ 65535

35

 
F36

Tarin lokacin gudu

0-65535h

36

Bayani: Yaya tsawon lokacin da software ta fara aiki tare
F37

Tarin adadin farawa

0-65535

37

Bayani: Sau nawa aka gudanar da tattausan farawa gaba ɗaya
F38

Kalmar wucewa

0-65535

-

 
F39

Babban sigar software mai sarrafawa

 

99

Bayani: Nuna sigar babbar manhajar sarrafawa

jihar

lamba

sunan aiki

saita iyaka

Modbus address

 

1

 

Yanayin farawa mai laushi

0: jiran aiki 1: Tashi mai laushi

2: Gudu 3: Tasha mai laushi

5: Laifi

 

100

 

 

 

 

 

2

 

 

 

 

 

Laifin Yanzu

0: Babu rashin aiki 1: Asarar lokaci na shigarwa

2: Rashin lokaci na fitarwa 3: Gudu da yawa

4: Gudun kan iyaka

5: Farawa mai jujjuyawa 6: Farawa mai laushi ƙarƙashin kaya 7: Rashin daidaituwa na yanzu

8: Laifi na waje

9: Rushewar Thyristor

10: Fara lokaci

11: Laifin ciki

12: Laifin da ba a sani ba

 

 

 

 

 

101

3

Fitar halin yanzu

 

102

4

kayan aiki

 

103

5

A-lokaci halin yanzu

 

104

6

B-lokaci na yanzu

 

105

7

C-phase halin yanzu

 

106

8

Fara kashi dari

 

107

9

Rashin daidaituwa na matakai uku

 

108

10

Mitar wutar lantarki

 

109

11

Tsarin lokaci na wutar lantarki

 

110

Aiki

lamba

Sunan Aiki iri na

Modbus address

 

 

1

 

 

Fara umarnin dakatarwa

 

0x0001 Fara 0x0002 tanada 0x0003 Tsaya 0x0004 Sake saitin kuskure

 

 

406

Zaɓin ayyukan tallafi don famfo na ruwa
0: babu A'a: Daidaitaccen aikin farawa mai laushi.

Kamar yadda aka nuna a Figure

1: Kwallo mai iyo Tasowa ruwa: IN1, kusa da farawa, buɗe don tsayawa. IN2 ba shi da aiki.

Kamar yadda aka nuna a Figure

2: Lantarki lamba matsa lamba ma'auni Ma'aunin matsin lamba na lantarki: IN1 yana farawa lokacin rufewa

, IN2 yana tsayawa lokacin rufewa.

Kamar yadda aka nuna a Figure

3: Relay matakin samar da ruwa Relay matakin samar da ruwa: IN1 da IN2 duka suna buɗewa da farawa, IN1 da IN2 duka suna kusa da tsayawa.

Kamar yadda aka nuna a Figure

4: Magudanar ruwa matakin gudun ba da sanda Magudanar ruwa matakin gudu: IN1 da IN2 duka bude da tsayawa

, IN1 da IN2 duka suna kusa da farawa.

Kamar yadda aka nuna a Figure

Lura: Aikin samar da ruwa yana farawa da tsayawa ta hanyar IN3, daidaitaccen farawa mai laushi IN3 kuskure ne na waje, kuma ana amfani da nau'in samar da ruwa don sarrafa farawa da tsayawa. IN3 ita ce ƙarshen farawa, kuma aikin da ke sama za a iya yin shi ne kawai idan an rufe shi, kuma yana tsayawa lokacin buɗewa.

a

Shirya matsala

Amsa kariya
Lokacin da aka gano yanayin kariya, farawa mai laushi yana rubuta yanayin kariya a cikin shirin, wanda zai iya yin ɓata ko haifar da Ba da gargaɗi. Amsar farawa mai laushi ya dogara da matakin kariya.
Masu amfani ba za su iya daidaita wasu martanin kariyar ba. Waɗannan tafiye-tafiye yawanci ana haifar da su ne ta abubuwan da suka faru na waje (kamar asarar lokaci) Hakanan yana iya haifar da kurakurai na ciki a farkon farawa mai laushi. Waɗannan tafiye-tafiye ba su da sigogi masu dacewa kuma ba za a iya saita su azaman faɗakarwa ko Yi watsi da su ba.
Idan Soft Start tafiye-tafiye, Kana Bukatar Ka Gano Kuma Share Sharuɗɗan Da Suka Taimaka Tafiyar, Sake saita Fara Mai laushi, Sannan Ci gaba Sake farawa. Don Sake saitin Fara, Danna maɓallin (tsayawa/sake saitin) Maɓallin Akan Sarrafa.
Saƙonnin tafiya
Teburin da ke gaba yana lissafin hanyoyin kariya da dalilai masu yuwuwar tarwatsewa na farawa mai laushi. Ana iya daidaita wasu saitunan tare da matakin kariya
, yayin da wasu an gina su a cikin tsarin kariya kuma ba za a iya saita ko daidaita su ba.

Serial Number Sunan kuskure Dalilai masu yiwuwa Hanyar kulawa da aka ba da shawarar bayanin kula
 

 

01

 

 

Asarar lokacin shigarwa

  1. Aika umarnin farawa

, kuma ɗaya ko fiye da matakai na farawa mai laushi ba a kunna su ba.

  1. Motherboard na allon kewayawa yayi kuskure.
  2. Bincika idan akwai wuta a babban kewaye
  3. Duba shigarwar da'irar thyristor don buɗaɗɗen da'irori, layukan siginar bugun jini, da ƙarancin lamba.
  4. Nemi taimako daga masana'anta.
 

 

Wannan tafiya ba daidaitacce bane

 

 

02

 

 

Asarar lokaci na fitarwa

  1. Bincika idan thyristor gajere ne.
  2. Akwai matakai ɗaya ko fiye na buɗaɗɗen da'ira a cikin wayar motar.
  3. Motherboard na allon kewayawa yayi kuskure.
    1. Bincika idan thyristor gajere ne.
    2. Bincika idan wayoyin motar a buɗe suke.
    3. Nemi taimako daga masana'anta.
 

Alamomi masu alaƙa

ku: f29

 

 

03

 

 

Aiki da yawa

 

  1. lodin yayi nauyi sosai.
  2. Saitunan siga mara kyau.
 

  1. Sauya tare da mafi girman iko mai laushi farawa.
    1. Daidaita sigogi.
 

Alamomi masu alaƙa

Saukewa: F12,F24

Serial Number Sunan kuskure Dalilai masu yiwuwa Hanyar kulawa da aka ba da shawarar bayanin kula
 

04

 

Ƙaddamarwa

  1. Kayan ya yi kankanta sosai.
  2. Saitunan siga mara kyau.
 

1. Daidaita sigogi.

Alamomi masu alaƙa: F19,F20,F28
 

 

05

 

 

Gudun wuce gona da iri

 

  1. lodin yayi nauyi sosai.
  2. Saitunan siga mara kyau.
 

  1. Sauya tare da farawa mai laushi mai ƙarfi.
  2. Daidaita sigogi.
 

Alamomi masu alaƙa: F15,F16,F26

 

 

06

 

 

Fara overcurrent

 

  1. lodin yayi nauyi sosai.
  2. Saitunan siga mara kyau.
 

  1. Sauya tare da farawa mai laushi mai ƙarfi.
  2. Daidaita sigogi.
 

Alamomi masu alaƙa: F13,F14,F25

 

07

 

Laifi na waje

 

1. Laifin waje yana haifar da shigarwa.

 

1. Bincika idan akwai shigarwa daga waje.

 

Alamomi masu alaƙa

: Babu

 

 

08

 

 

Rushewar Thyristor

 

  1. Thyristor ya rushe.
  2. Kuskuren allon kewayawa.
 

  1. Bincika idan thyristor ya karye.
  2. Nemi taimako daga masana'anta.
 

Alamomi masu alaƙa

: Babu

Bayanin Aiki

Kariyar wuce gona da iri
Kariyar wuce gona da iri tana ɗaukar sarrafa iyakataccen lokaci

a

Daga cikin su: t yana wakiltar lokacin aiki, Tp yana wakiltar matakin kariya,
Ina wakiltar halin yanzu mai aiki, kuma Ip yana wakiltar ƙimar halin yanzu na injin Halayen lanƙwasa na kariya ta wuce gona da iri: Hoto 11-1

a

Halayen kariya ta wuce gona da iri

wuce gona da iri

nauyin nauyi

1.05 i

1.2 i

1.5 i

2 i

3 i 4 i 5 i

6 i

1

79.5s

28s ku

11.7s

4.4s ku 2.3s ku 1.5s ku

1s

2

159s

56s ku

23.3s

8.8s ku 4.7s ku 2.9s ku

2s

5

398s

140s

58.3s ku

22s 11.7s 7.3s ku

5s

10

795.5s

280s

117s

43.8s 23.3s 14.6s ku

10s

20

1591s

560s

233s ku

87.5s ku 46.7s ku 29.2s

20s

30

2386s

840s

350s

131s 70s 43.8s

30s

∞: Yana nuna babu wani aiki


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana